Breaking News

കൊടകര ജി. എച്ച്. എസ്സ്. സ്കൂൾ ചരിത്രത്തിലേക്ക് ഒരു എത്തി നോട്ടം.

Apple

GGHD Schoolതൃശൂ൪ ജില്ലയിലെ മുകുന്ദപുരം താലൂക്ക് ,കൊടകര പഞ്ചായത്തിന്റെ ഹ്രദയഭാഗത്തായി സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന കൊടകര ഗവ. ഹയ൪സെക്ക൯ഡറിസ്ക്കളിന്റെ ചരിത്രം പരിശോധിക്കുബോൾ വിദ്യഭ്യാസപുരോഗതിയുടെ അനുക്രമമായ വള൪ച്ച ദ്രശ വിദ്യഭ്യാസം നാടിന്റെ പുരോഗതിയ്ക്ക് അനിവാര്യ മായിത്തി൪ന്ന ഒരു കാലഘട്ടത്തി൯ കൊടകരയിലും ഒരു സരസ്വതിവിലാസം എന്ന സ്വപ്നം സാഷാത്കരിയ്ക്കുവാ൯ ശ്രമമുണ്ടായി. പടി‍‍‍ഞ്ഞാറെക്കുന്നത്ത് ശ്രീ. നീലകണ്ഠ൯ നബൂതിരിപ്പാടിന്റെ നേതൃത്വത്തി൯ 1908ല് ദേവിവിലാസം ലോവ൪സെക്ക൯ഡറിസ്ക്കൂൾ ഒരു യാഥാ൪ത്ഥ്യ മായി. കേവലം രണ്ടു ഡിവിഷനുകൾ മാത്രമായി പ്രവ൪ത്തിച്ചിരുന്ന ഈ സ്ഥാപനം പിന്നീട് ‘മലയാളം സ്ക്കൂൾ കൊടകര ‘ എന്ന പേരിലറിയപ്പെട്ടു.

1914ൽ ഈ സ്ക്കൂൾ സ൪ക്കാ൪ നിയന്ത്രണത്തിലായി. തുട൪ന്ന് പ്രൈമറിക്ലാസുകൾ എല്ലാം ചേ൪ന്ന് ലോവ൪ സെക്ക൯ഡറിസ്ക്കുളായും പ്രപ്പറേറ്ററി ക്ലാസ്സ് തൊട്ട് തേ൪ഡ്ഫാറം 7-ാം ക്ലാസ്സുവരെ യോജിപ്പിച്ച് ഗവ. ലോവ൪ സെക്ക൯ഡറിസ്ക്കുളായും ഉയ൪ത്തി. 1941ൽ പ്രൈമറി സ്കൂൾ ആണ്‍കുട്ടികൾക്കും പെണ്‍കുട്ടികൾക്കുമായി രണ്ടായി വിഭജിച്ചു. 1944ൽ ശ്രി അരിക്കാട്ട് വേലായുധ൯ മേനോ൯ മാതൃക പഞ്ചായത്ത് കെട്ടിടത്തിൽ ഫോ൪ത്ത്, ഫിഫ്ത്ത്, സിക്സ്ത് (8,9,10) ഫോറം തുട‍‍ങ്ങുകയും നാഷണല് ഹൈസ്ക്കുള് സ്ഥാപിക്കുകയും ചെയതു. 1959ൽ ഹൈസ്ക്കുൾ ഗവണ്‍മെന്റ് ഏറ്റെടുത്തു. 1967ൽ കുട്ടികളുടെ വ൪ദ്ധനവ് നിമിത്തം സ്കൾ രണ്ടായി തിരിച്ചു. ഷിഫിറ്റ് സബ്രദായം നടപ്പിൽ വരുത്തി. 3000ൽ താഴെ വിദ്യാ൪തഥികളും അധ്യാപകരും രണ്ട് ക്ലാ൪ക്കുകളും മറ്റ് നാലു ഉദ്യോഗസ്ഥ൯മാരുമായി ഹൈസ്ക്കുള് പ്രവ൪ത്തനമാരംഭിച്ചു. 1967ൽ തുടങ്ങിയ ഗവ. ഗേൾസ്  ഹൈസ്ക്കുളിന്റെ പ്രധാനധ്യാപിക ശ്രിമതി കൗസലൃടീച്ചറായിരൂന്നൂ.

1997-98 അധ്യായനവ൪ഷത്തിലാണ് ഹയ൪സെക്കണ്ടറി കോഴ്സ് ആരംഭിച്ചത് . ആ വ൪ഷം 2 ബാച്ചുകളാണ് ഉണ്ടായിരുന്നത്.1 icommerse, 1 humanites 05-09-1998 ല് അന്നത്തെ sc\sie youth welfare minister ആയിരുന്നു കെ രാധാകൃഷ്ണന് ആയിരുന്നുു ഉദ്ഘാടകന്. ഹയ൪ സെക്കന്ഡറി കെട്ടിടത്തിന്റെ ഉദ്ഘാടനം 29-7-1998  ല് ജില്ലാ പന്ചായത്ത് പ്രസിഡണ്ടായിരുന്ന ശ്രീമതി വിശാലാക്ഷി ടീച്ചറാണ് നടത്തിയത്. 1998-99 വ൪ഷത്തില് ആദ്യ സയന്സ് ബാച്ചും തൊട്ടടുത്ത വ൪ഷം രണ്ടാമത്തെ സയന്സ് ബാച്ചും ആരംഭിച്ചു.ഇപ്പോള് ഈ സ്ഥാപനത്തില് +1,+2 ക്ലാസ്സുകളില് ആകെ 480-ഒാളം കുട്ടികള്. എ.ജെ ത്രേസ്മ ആയിരുന്നു ആദ്യ പ്രിന്സിപ്പല്. തുട൪ന്ന് ചെംബാവതി ടീച്ച൪ , ഇ.രാധ എന്നിവ൪ പ്രിന്സിപ്പല്മാരായി പ്രവ൪ത്തിച്ചു .2003ല് കെ.വി കൃഷ്ണന്കൂട്ടി പ്രിന്സിപ്പലായി സ്ഥാനമേറ്റു. ഇപ്പോഴത്തെ പ്രിന്സിപ്പളായ c.A സരോജിനി ടീച്ച൪ 2007ലാണ് സ്ഥാനമേറ്റത്.

ഭൗതികസൗകര്യങ്ങള്‍

1908 ല്‍ പ്രവര്‍ത്തനം തുടങ്ങിയ ഈ വിദ്യാലയത്തിന് ഹൈസ്‌കൂള്‍ നിര്‍മ്മാണ കമ്മറ്റി ആദ്യകാലത്ത് നിര്‍മ്മിച്ച 6 മുറികളുള്ള ഒരു ഓടിട്ട കെട്ടിടവും, മറ്റ് നാല് ബ്ലോക്കുകളിലായി സര്‍ക്കാര്‍ വകയായും, ഒറ്റപ്പാലം എം.പി.യുടെ വികസന ഫണ്ട്, തൃശ്ശൂര്‍ ജില്ലാ പഞ്ചായത്ത് ഫണ്ട്, എസ്.എസ്.എ. ഫണ്ട് എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് നിര്‍മ്മിച്ചതുമായ 22 മുറികളുള്ള കെട്ടിടങ്ങളും, ആണ്‍കുട്ടികള്‍ക്കായി രണ്ട് മൂത്രപ്പുരകള്‍ പെണ്‍കുട്ടികള്‍ക്ക് ഗേള്‍സ് ഫ്രണ്ട്‌ലി ഏഴ് എണ്ണവും അദ്ധ്യാപകര്‍ക്കും, വിദ്യാര്‍ത്ഥികള്‍ക്കും പ്രത്യേകം കക്കൂസുകളും നിലവിലുണ്ട്. കൂടാതെ, പാചകപ്പുര, ലൈബ്രറി റൂം, സയന്‍സ് ലാബ്, കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ലാബ്, എഡ്യുസാറ്റ് കണക്ഷന്‍, എല്‍.സി.ഡി. പ്രൊജക്ടര്‍ ലേസര്‍ പ്രിന്റര്‍, സ്‌കാനര്‍, വെബ്ക്യാമറ, വീഡിയോ ക്യാമറ, ലാപ്‌ടോപ്, ഇന്റര്‍നെറ്റ് ബ്രോഡ്ബാന്റ് കണക്ഷന്‍, ടി.വി. എന്നീ സൗകര്യങ്ങളും സ്‌കൂളിനുണ്ട്.

പാഠ്യേതര പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍

ഭാരത് സ്‌കൗട്ട് യൂണിറ്റ്, ബാന്റ് ട്രൂപ്പ്, ക്ലാസ് മാഗസിന്‍, വിദ്യാരംഗം കലാ സാഹിത്യ വേദി, പരിസ്ഥിതി ക്ലബ്ബ്

മികവുകൾ ! നേട്ടങ്ങൾ !

2003-2004 അധൃയന വ൪ഷത്തിൽ സ്കളിലെ കുമാരി റോണിയ സിമേന്തിയ്ക് 5-റാങ്ക് ജേതാവാകാന് കഴിഞ്ഞത് സ്കുളിന്റെ ചരിത്രത്തിലെ സുവ൪ണ്ണസംഭവമായി രേഖപ്പെടുത്താവുന്നതാണുതാണു. സ്തൃ൪ഹമായ വിദ്യാലയ സേേവനത്തിനു ശേഷം ശ്രിമതി രാധടീച്ച൪, ശ്രിമതി മേരിക്കുട്ടി ടീച്ച൪ എന്നിവ൪ യഥാക്രമം ഇരിഞ്ഞാലകുട DEO,തൃശ്ശൂ൪ DEO സ്ഥാനങ്ങള് വഹിച്ചതും സ്മരണിയമാണുതാനും. 2009 മാ൪ച്ചില് നടന്ന SSLC പരീഷയില് 97.97% പേ൪ വിജയിച്ചു.കഴിഞ്ഞ അധൃായന വ൪ഷത്തിൽ പാഠൃേതര വിഷയങളിലും സ്കുളിനു അഭിമാനകരമായ നേട്ടം അവകാശപ്പെടാനാണുള്ളത്. വിദ്യാഭ്യാസ ജില്ലാ ശാസ്ത്ര മേളയിൽ സയന്സ് പ്രോജക്ട്, വിഭാഗത്തിൽ ഒന്നാംസ്ഥാനം നേടിയ ഗ്രീഷ്മദാസ്, അഞ്ജു T.S,മെറ്റൽ എ൯ഗ്രേവിസ് വിഭാഗത്തിൽ ഒന്നാം സ്ഥാനം നേടിയ അശ്വനി N.P, പാഴ്വസ്തു നി൪മ്മാണത്തില്‍ ഒന്നാം സ്ഥാനം നേടിയ അപ൪ണ C.S എന്നിവ൪ കാസ൪ഗോഡ് നടന്ന ശാസ്ത്രപ്രവ൪ത്തി പരിചയമേളയില് പങ്കെടുത്ത് ശ്രദ്ധേയമായ നേട്ടം കൈവരിക്കുകയുണ്ടായി . ചാലക്കുടിയിൽ നടന്ന സംസ്ഥാന കായികാമേളയില് ഗോപിക നാരായണ൯ സബ്ജുനിയ൪ 800mൽ രണ്ടാംസ്ഥാനം നേടിയത് സ്കൂളിന്റെ നേട്ടങളുടെ തൊപ്പിയിലെ പൊ൯തൂവാലയായി.

GHHS School1പ്രവ൪ത്തനങ്ങൾ! സംരംഭങ്ങൾ !

2009-2010 അധൃായന വ൪ഷത്തിൽ ഹൈസ്കുൾ വിഭാഗത്തിൽ വിദൃ൪ത്ഥിനികളും U.P വിഭാഗത്തിൽ-വിദൃ൪ത്ഥിനികളും ഈ സ്കുളിൽ പഠിക്കുന്ന. 2009 മാ൪ച്ചിൽ വിരമിച്ച ഹെഡ്മിസ്ട്രസ് ശ്രീമതി MP സോഫിടീച്ച൪ക്കുപകരം ജൂലൈ 1-ം തിയതി ശ്രീ K.S വിജയകുമാ൪ ചുമതലയേേറ്റു ൂ.19അധ്യപകരൂം 4 അനധ്യപകരൂം ഈ സ്കൂളിൽ സേവനമനുഷ്ടിക്കുന്നു .വിദ്യാരംഗം കലാസാഹിത്യവേദി,സയ൯സ് ക്ലബ്,ഗണിതശാസ്ത്ര ക്ലബ്,സാമൂഹ്യശാസ്ത്ര ക്ലബ്,ഇക്കോക്ലബ്,ഹെല്ത്ത് ക്ലബ്…..തുടങിയവ ഇവിടെ സജീവമായി പ്രവ൪ത്തിക്കുന്നു. അധ്യാപക രക്ഷാക൪തൃസമിതി, മാതൃസംഗമം എന്നിവ കുട്ടികളുടെ സ൪വ്വോതന്മുഖമായ വള൪ച്ചക്കായി അക്ഷീണം പ്രവ൪ത്തിക്കുന്നു. 2008-2009 സാ‍ന്പത്തികവ൪ഷം സാമൂഹ്യ ഷേമവകുപ്പിന്റെ കീഴിൽ I.C.D.S പ്രോജക്ടുകളുടപ്രവ൪ത്തന പരിധിയിൽ വരൂീന്ന തെരഞെടുത്ത 163 സ്കകുളുകളിൽ കേേന്ദ്രവിഷ്കൃത പദ്ധതിയായ കിശോരി ശക്തി യോജന പരിപാടിയുിടെ ഭാഗമായി സ്കൂള് ഹെൽത്ത്‌ ക്ലിനിക്ക് /കൗണ്സിലിംഗ് സെന്റ൪ ഈ സ്കൂളിൽ പ്രവ൪ത്തനമാരംഭിച്ചു. ഈ പരിപാടിയിലൂടെ 11 മുതൽ 18 വരെയുള്ള സ്കൂള് വിദ്യാ൪ത്ഥികള്ക്ക് വ്യക്തിത്വവികസനത്തിനുതകുന്നതൂം ആത്മവിശ്വാസം നേടുന്നതിനുതകുന്നതുമായ പ്രവ൪ത്തനങളാണ് ലക്ഷ്യമായിട്ടുള്ളത്. പ്രവൃത്തിദിവസങളില് മുഴുവ൯ സമയവും ഒരു സ്കുള് കൗണ്സിലും മാസത്തിൽ ഒരിക്കൽ ഒരു ഡോക്ടറും ആഴ്ചയിൽ JPHNനും(ജൂനിയ൪ പ്രൈമറി ഹെല്ത്ത് നേഴ്സ്)കുട്ടികളുടെ മാനസിക ശാരീരിക കാര്യങള് ശ്രദ്ധിക്കുകയും അവ൪ക്കാവശ്യമായ സഹായങളും നി൪ദ്ദേശങള് നല്കുകയും ചെയ്യുന്നു. 

EverGreen

Related posts

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

Keryar Silks and Jewlery